Homeકરંટ અફેયર્સપુતિન: લક્ઝરી લાઈફ, વિચિત્ર શોખ, શિકારી, ઘણી ગર્લફ્રેન્ડ અને કેજીબી એજન્ટથી લઈને...

પુતિન: લક્ઝરી લાઈફ, વિચિત્ર શોખ, શિકારી, ઘણી ગર્લફ્રેન્ડ અને કેજીબી એજન્ટથી લઈને રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ સુધી ની સફર

રશિયાની સત્તાના શિખરે પહોંચવાની વાર્તા એક સંપૂર્ણ ફિલ્મ છે, જેમાં હીરો પણ પુતિન પોતે (રશિયન રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન) છે અને વિલન પણ છે. પુતિનનો જન્મ 7 ઓક્ટોબર 1952માં લેનિનગ્રાડ (હવે સેન્ટ પીટર્સબર્ગ)માં થયો હતો. પુતિનના પિતા સોવિયેત નૌકાદળનો ભાગ હતા અને માતા ફેક્ટરી વર્કર હતી. તેમનું જીવન ગરીબી અને વંચિતતામાં પસાર થયું. પુતિન બળવાખોર હતા.

તેના પિતાએ તેને બોક્સિંગ શીખવવું જોઈતું હતું, પરંતુ તે જુડો શીખ્યો. પુતિન પોતે કહે છે કે માર્શલ આર્ટે તેમનું જીવન બદલી નાખ્યું. જ્યારે પુતિન હજુ શાળામાં હતા ત્યારે તેઓ સામ્યવાદી પક્ષના શાળાના નેતા તરીકે ચૂંટાયા હતા. તેનું સપનું સોવિયેત સિક્રેટ એજન્ટ બનવાનું હતું. તેનું સપનું તો પૂરું ન થયું, પરંતુ વર્ષ 1975માં તે રશિયન જાસૂસી સંસ્થા KGBમાં જોડાઈ ગયો. જ્યાં તેને સામાન્ય જાસૂસ માનવામાં આવતો હતો.

પુતિને 15 વર્ષ સુધી રશિયન ગુપ્તચર એજન્સી KGB માટે વિદેશમાં જાસૂસ તરીકે કામ કર્યું. 1989ની ક્રાંતિ દરમિયાન, પુતિનને રશિયન ગુપ્તચર એજન્સી KGBના એજન્ટ તરીકે ડ્રેસ્ડનમાં પોસ્ટ કરવામાં આવ્યા હતા. આ સ્થળ જર્મનીના તે ભાગમાં હતું જે તે સમયે સામ્યવાદી પૂર્વ જર્મની તરીકે ઓળખાતું હતું. 1990 માં, તેઓ લેફ્ટનન્ટ કર્નલના પદ સાથે KGBમાંથી નિવૃત્ત થયા અને રશિયા પાછા ફર્યા.

1991માં સોવિયેત યુનિયનનું વિઘટન થયું. તત્કાલિન રાષ્ટ્રપતિ મિખાઈલ ગોર્બાચેવ પર ઘણા આરોપો હતા. રશિયામાં નિરાશા હતી અને પુતિન સિક્રેટ સર્વિસ એજન્ટમાંથી રાજકારણી પુતિન બન્યા. 1997 માં, પુતિન પ્રથમ રશિયન રાષ્ટ્રપતિ, બોરિસ યેલત્સિનની સરકારમાં જોડાયા. તેમને ફેડરલ સિક્યુરિટી સર્વિસના વડા (વડાપ્રધાન) બનાવવામાં આવ્યા હતા. યેલતસિને રાષ્ટ્રપતિ પદ પરથી રાજીનામું આપ્યું અને પુતિનને કાર્યકારી પ્રમુખ બનાવવામાં આવ્યા.

વર્ષ 2000માં તેઓ પ્રથમ વખત ચૂંટણી લડ્યા હતા અને 53 ટકા મત મેળવીને જીત્યા હતા. 2004 માં, પુતિન ફરીથી ચૂંટણી લડ્યા અને 71.2 ટકા મતો સાથે રાષ્ટ્રપતિ બન્યા. 2012માં પુતિન ફરી એકવાર 63.3 ટકા વોટ મેળવીને જીત્યા હતા. 2018માં પણ પુતિન જીત્યા હતા. દરમિયાન, પુતિન માત્ર ચાર વર્ષ માટે રાષ્ટ્રપતિ ન હતા.

આ ચાર વર્ષોમાં જ્યારે પુતિન રાષ્ટ્રપતિ ન હતા, તેઓ વડા પ્રધાન હતા (2008 અને 2012 વચ્ચે). રશિયાનું બંધારણ રાષ્ટ્રપતિને માત્ર સતત બે મુદતની સેવા કરવાની મંજૂરી આપે છે. આ નિયમને તોડવા માટે, પુતિન તેમના પ્રથમ બે કાર્યકાળ પછી પીએમ બન્યા અને તેમના વિશ્વાસુ દિમિત્રી મેદવેદેવને રાષ્ટ્રપતિ બનાવ્યા.

2012 માં, તેઓ ફરીથી રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ બન્યા. 2018માં ફરી એકવાર રાષ્ટ્રપતિની ચૂંટણી જીતી. જે બાદ તેઓ 2024 સુધી રાષ્ટ્રપતિ રહેશે. પરંતુ હવે 67 વર્ષના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિને વર્ષ 2036 સુધી રાષ્ટ્રપતિ પદ સંભાળ્યું છે. પુતિને અહીં પહોંચવા માટે જે માર્ગ પસંદ કર્યો છે તે બળવાને દબાવવા અને વિરોધીઓને ચૂપ કરવાની અસંખ્ય ઘટનાઓથી ભરપૂર છે.

ફિટનેસ ફ્રીક પુટિન

પુતિન માત્ર રાષ્ટ્રપતિ જ નથી, પરંતુ તેમની પાસે ઘણા પાત્રો છે. પુતિન જુડોમાં બ્લેક બેલ્ટ માસ્ટર છે. 69 વર્ષના પુતિન 20 વર્ષ પહેલા પણ એવા જ દેખાતા હતા અને આજે પણ એ જ દેખાય છે. દુનિયાભરના નેતાઓ તેમની સ્થૂળતાને કારણે સમાચારોમાં રહે છે, પરંતુ તેમની ફિટનેસ એવી છે કે તેમના શરીર પર એક ઇંચ પણ ચરબી દેખાતી નથી.

સવાર મોડી પડે છે અને સાંજે કામ ચાલુ થઇ છે.

સેલિબ્રિટી સ્ટેટસ પુતિન, જો કે સવારે મોડા જાગે છે, તેઓ પુસ્કળ ઊંઘ લે છે. તેઓ બપોરે નાસ્તો કરે છે અને સાંજે તેમનું કામ શરૂ કરે છે.

તરવૈયા પુટિન

ફિટનેસ ફ્રીક પુતિનને સ્વિમિંગનો ખૂબ જ શોખ છે. તે દિવસમાં બે કલાક તરે છે અને તેનો કૂતરો તેના પૂલ પાસે બેસે છે.

50 વિમાન

પુતિનને એરોપ્લેન ઉડાવવાનો શોખ છે. તેમની પાસે 50 એરક્રાફ્ટ છે. થોડા વર્ષો પહેલા જ્યારે રશિયાના જંગલોમાં ભીષણ આગ લાગી હતી ત્યારે પુતિને પણ વિમાન ઉડાવીને લોકોને બચાવ્યા હતા.

લગ્ન અને બાબતો

પુતિને પ્રથમ લગ્ન 1983માં લ્યુડમિલા શ્ક્રેબેનેવા સાથે કર્યા હતા, જેઓ વ્યવસાયે ફ્લાઇટ એટેન્ડન્ટ હતી. ત્યારે 30 વર્ષીય પુતિન કેજીબી એજન્ટ હતા અને લ્યુડમિલા 25 વર્ષની હતી.

RELATED ARTICLES

Leave a reply

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular